Mafi NR foda (23111-00-4) Mai ƙera China & masana'anta

NR foda (23111-00-4)

Afrilu 7, 2020

Cofttek shine mafi kyawun Nicotinamide Riboside Chloride manufacturer a China. Masana'antarmu tana da cikakken tsarin sarrafa sarrafawa (ISO9001 & ISO14001), tare da damar samarwa kowane wata na 2100kg.

 


Status: A Mass Production
Naúra: 1kg / jaka, 25kg / Drum

NR foda (23111-00-4) bidiyo

 

Nicotinamide Riboside chloride (NR) Sfasali

name: Nicotinamide Riboside chloride (NR)
CAS: 23111-00-4
tsarki 98%
Formula kwayoyin: C11H15ClN2O5
Kwayoyin Weight: 290.7 g / mol
Shawarwar Melt: 115-125 ℃
Chemical name: 3-carbamoyl-1-((3R,4S,5R)-3,4-dihydroxy-5-(hydroxymethyl)tetrahydrofuran-2-yl)pyridin-1-ium chloride
Kamancin: Nicotinamide riboside; SRT647; SRT-647; SRT 647; Nicotinamide Riboside Triflate, α / β cakuda
InChI Key: YAABIFCKURFRPPO-FSDYPCQHSA-N
Rabin Rayuwa: 2.7 hours
Solubility: Matsala a cikin DMSO, Methanol, Ruwa
Yanayin Adana: 0 - 4 C don gajere (kwanaki zuwa makonni), ko -20 C na dogon lokaci (watanni)
Application: Nikotinamide riboside an yi ikirarin cewa shine sabon nau'i na pyridine-nucleoside na bitamin B wanda ke aiki a matsayin mai farashi zuwa nicotinamide adenine dinucleotide ko NAD +.
Appearance: Kashe Furu zuwa Kodadden Rawaya Foda

 

Nicotinamide Riboside Chloride

Jikin mutum tsari ne mai rikitarwa wanda ya ƙunshi sel, kyallen takarda, da tsarin gabobi. Ana daidaita tsarin aiki na sel da kyallen takarda a cikin jiki kuma yana taimakawa ta wasu sunadarai, enzymes, da abubuwan gina jiki. Wasu daga cikin waɗannan jiki na iya yin kansu, wasu kuma dole ne a cinye su. Don haka, waɗannan abubuwan gina jiki suna cikin nau'in abinci da kari. Ofaya daga cikin waɗannan abubuwan da zasu iya taimakawa warkarwa da daidaita jiki ana kiransa nicotinamide riboside chloride (NR). Yana taimakawa haɓaka adadin nicotinamide adenine dinucleotide (NAD+) a cikin jiki.

 

Menene Nicotinamide Riboside Chloride yake yi?

Nicotinamide Riboside Chloride, wanda kuma ake kira NR, shine pyridine nucleoside na bitamin B3. Yana aiki azaman mai gaba don nicotinamide adenine dinucleotide (NAD+). Yana samuwa azaman mai launin fari-fari zuwa launin ruwan hoda mai launin shuɗi. Yana ɗaya daga cikin waɗanda aka fi nazarin NAD+ ƙaddara saboda yana da fa'idodin kiwon lafiya da yawa. 

NAD+ an haɗa shi don zama ɗayan manyan abubuwan da ke aiki akan nau'ikan hanyoyin homeostasis daban -daban a cikin jiki. Zai iya taimakawa wajen kiyaye lafiyar jiki, haɓaka rayuwar sel, yana taimakawa aiwatar da ayyuka daban -daban na rayuwa da taimako a cikin kula da cututtukan cututtuka daban -daban a cikin jiki. 

NR foda ya nuna inganci azaman magani mai tasowa a cikin cututtuka daban -daban. A manyan allurai, NR na iya magance yanayi kamar cututtukan zuciya, cututtukan neurodegenerative, cututtukan musculoskeletal, da rikicewar rayuwa. An kuma nuna NR yana jinkirta tsufan sel da tsawaita rayuwarsu. Ana samunsa a samfuran abinci kamar kifi, kaji, ƙwai, madara, da hatsi. 

 

Menene Nicotinamide Riboside Chloride yake yi?

Don fahimtar abin da nicotinamide riboside chloride ke yi, dole ne mu fara fahimtar nicotinamide adenine dinucleotide ko NAD+. 

NAD+ shine coenzyme mai mahimmanci a jikin mutum. Yana aiki a cikin gudanar da hanyoyi daban -daban na rayuwa. Kasancewarsa a cikin jiki ya zama dole don magance nau'ikan cututtukan da yawa. Hakanan yana taimakawa samar da kuzari ga kwakwalwa, ƙwayoyin rigakafi, da tsokoki.

Adadin NAD+ wanda za a iya samu daga tushen abinci yana da ƙima. Wannan bai isa ba don yawancin sel na jiki suyi amfani. Don yin shi, jiki yana shan hanyoyi daban -daban. Akwai manyan hanyoyi guda uku waɗanda NAD+ za a iya haɗa su. Tafarkin kira na De novo, hanyar Preiss Handler, da kuma hanyar Ceto.  

Hanyar Salvage ita ce mafi yawan tsari wanda ake yin NAD+ a cikin jiki. A cikin wannan hanyar, NAD+ yana fuskantar halayen redox. Ya haɗa da raguwa da kwatankwacin lantarki guda biyu, wanda daga nan sai a juya zuwa wani tsari da ake kira nicotinamide adenine dinucleotide (NADH). Tun da kari na abinci bai isa ba don buƙatar jiki don NAD+, hanyar ceton tana amfani da sake amfani da NAD+ da ke akwai da nau'ikan sa. 

 Ofaya daga cikin manyan ayyukan da NAD+ ke yi shine kunna sirtuins, ƙungiyar enzymes 7, Sirt1 zuwa Sirt7. Wadannan enzymes suna da aikin sarrafa tsufa da tsawon rai na sel. Sirtuins suna aiki akan matakai da yawa na rayuwa, kamar sakin insulin, tattarawar lipids, da mayar da martani. Har ma yana iya daidaita tsawon rayuwa. Ana kunna Sirtuins lokacin da matakan NAD+ suka tashi. 

NAD+ shima substrate ne ga rukunin sunadaran da ake kira poly ADP-ribose polymerase (PARP). Yana da alhakin gyaran DNA da kwanciyar hankali a cikin kwayoyin halitta kuma yana iya zama alhakin tsawon rayuwa. 

Matakan NAD+ suna raguwa tare da shekaru da cututtuka. Wasu daga cikin dalilan raguwar sa sune kumburi na yau da kullun, ƙara kunna tsarin garkuwar jiki, da rage ayyukan nicotinamide phosphoribosyltransferase (NAMPT), wanda ke haifar da raguwar samarwa. Yayin da jikin ɗan adam ya tsufa, adadin lalacewar DNA yana ƙaruwa tare da ƙaramin damar gyarawa, yana haifar da tsufa da cutar kansa. 

Akwai 'yan hanyoyi don haɓaka matakan matakan NAD+ a cikin jiki. Suna cin abinci kaɗan kuma suna sarrafa adadin adadin kuzari, azumi, da motsa jiki. Waɗannan ayyukan kuma na iya taimakawa wajen kiyaye lafiyar jiki da aiki.

Sauran dabaru don haɓaka NAD+ sun haɗa da cinye tryptophan da niacin da ɗaukar masu haɓaka NAD+ kamar nicotinamide riboside chloride da nicotinamide mononucleotide. 

Nicotinamide riboside chloride shine farkon wanda zai iya haɓaka matakan salula na NAD+. Hakanan shine tushen Vitamin B3. Samfuri ne wanda ke aiki akan hanyar ceton NAD+ samarwa. Yana juyawa zuwa nicotinamide mononucleotide (NMN) tare da taimakon enzyme NR kinase Nrk1. Daga nan yana ƙara juyawa zuwa NAD+. 

Bayan bayar da NR, matakan NAD+ suna ƙaruwa a cikin jiki, wanda daga nan aka rarraba shi zuwa sassa daban -daban. Ba zai iya ƙetare shingen kwakwalwa-jini ba, amma yana canzawa zuwa nicotinamide wanda daga nan ake jigilar shi zuwa kwakwalwa da sauran kyallen takarda inda ya samar da NAD+. 

Yawancin bayanai game da ingancin Nicotinamide Riboside chloride sun fito ne daga binciken dabbobi. Binciken ɗan adam har yanzu yana da iyaka kuma ana buƙatarsa ​​sosai.

 

Amfanin Nicotinamide Riboside Chloride

Akwai fa'idodi da yawa na amfani da Nicotinamide Riboside Chloride. Su ne: 

 

Tasiri akan Cututtukan Neuromuscular

Ikon Nicotinamide riboside chloride na haɓaka NAD+ na iya haɓaka ayyukan mitochondria. Wannan zai iya taimakawa wajen magance myochopathy mitochondrial [1]. Hakanan an nuna NR foda yana da tasiri don haɓaka ayyukan dystrophies na muscular.

 

Illolin cututtukan zuciya

Duk wata matsala tare da metabolism na NAD+ na iya haifar da matsaloli tare da zuciya da jijiyoyin jini. Zai iya haifar da yanayi kamar gazawar zuciya, hauhawar matsin lamba, bugun zuciya, da sauransu NR ƙarin na iya kawo ragin NAD + da nicotinamide adenine dinucleotide + hydrogen (NADH) zuwa na al'ada kuma dakatar da sake fasalin mara kyau na ƙwayoyin zuciya [2]. Hakanan yana iya juyar da tasirin bugun zuciya. 

 

Tasiri akan cututtukan neurodegenerative

Cututtukan Neurodegenerative galibi suna faruwa da tsufa. Suna da alaƙa da damuwar oxyidative wanda zai iya lalata DNA. Yawancin lokaci, za a sami ayyuka marasa kyau na mitochondria, suna bin wasu dalilai bayan ƙwayoyin ba za su iya yin aiki da kyau ba. NAD+ yana raguwa a cikin adadin yayin da jikin ya tsufa, wanda ke haifar da rashin aikin mitochondria. Wannan na iya haifar da cututtukan neurodegenerative daban -daban. Hakanan yana iya haɓaka damar cutar Alzheimer. 

Nicotinamide Riboside chloride yana haɓaka adadin NAD+ a cikin jiki, yana rage damuwar oxyidative, kuma yana iya gyara lalacewar DNA. Hakanan yana taimakawa wajen magance cutar Alzheimer a cikin beraye [3]. Hakanan yana iya rage kumburi a cikin kwakwalwa, yana taimakawa haɓaka haɓakar ƙwaƙwalwa da ƙwaƙwalwa [4]. Zai iya yin hakan ta hanyar rage adadin furotin na amyloid-and da hana amyloidogenesis. 

NR foda kuma yana iya dakatar da lalacewar axons a cikin nau'ikan cututtukan cututtukan neurodegenerative ta hanyar canza metabolism na NR a cikin axon [5]. Rushewar ƙwayoyin jijiyoyin da ke karkacewa waɗanda ke ratsa ƙwayoyin gashi na cochlear na iya faruwa bayan fallasa su zuwa matsanancin hayaniya. NR ya nuna yana da tasiri wajen hana asarar ji-hayan. Yana yin hakan ta hanyar yin aiki akan sirtuin ko SIRT3 mai dogara wanda ke rage lalacewar neurite [6].  

 

Tasiri kan masu ciwon sukari

Nicotinamide ribonucleoside chloride ya nuna yana da tasiri wajen rage alamun cututtukan cuta kamar nau'in ciwon sukari na II [7]. An nuna shi don inganta haƙuri ga glucose, rage nauyi da magance lalacewar hanta a cikin beraye. Don haka yana iya zama mai tasiri wajen kula da mutane ma. 

 

Tasiri kan lafiyar hanta

An nuna yanayin hanta kamar cutar hanta mai kitse wanda baya haifar da raunin NAD+. Don haka, ƙarawa tare da foda NR na iya taimakawa don ingantacciyar farfadowa a cikin waɗannan yanayin [8]. 

 

Tasiri akan Tsufa 

Hakanan an gano NAD+ yana rage tsufan sel kuma yana rayar da su. Hakanan an gano yana inganta ayyukan ƙwayoyin sel waɗanda suma suna taimakawa rage tsufa [9]. 

 

Fa'idar Nicotinamide Riboside Chloride akan Sauran NAD+ Masu Gabatarwa

NR yana da ingantaccen bioavailability kuma yana da aminci don amfani idan aka kwatanta da sauran abubuwan ƙaddara. An nuna yana ƙaruwa matakan NAD+ ƙari akan shan baki a cikin beraye kuma yana ba da ƙarin NAD+ a cikin tsokoki idan aka kwatanta da sauran abubuwan ƙaddara. Hakanan yana iya sarrafa matakan lipid na jini mafi kyau kuma yana ƙara matakin NAD+ a cikin zuciya [10]. 

 

Illolin Side na Nicotinamide Riboside Chloride

Yawan shan nicotinamide riboside chloride a cikin ƙananan allurai yana da aminci. Yana iya haɗawa da wasu sakamako masu illa kamar

 • Tashin zuciya
 • Ruwan jini 
 • Edema
 • Itching
 • gajiya
 • ciwon kai
 • zawo
 • Upset ciki
 • bacin
 • Vomiting

 

Yadda ake Siyan Nicotinamide Riboside Chloride?

Idan kuna son siyan foda NR, zai fi kyau ku tuntuɓi masana'antar kera Nicotinamide Riboside Chloride. Yana tabbatar da cewa ana amfani da mafi kyawun kayan don samarwa, ƙarƙashin kulawar ƙwararrun masana a fagen da ke da alaƙa. Waɗannan samfuran ana yin su ne ta bin ƙa'idodin aminci waɗanda ke tabbatar da cewa samfurin yana da inganci, tare da babban ƙarfi, kuma an haɗa shi da kyau. Dangane da buƙatun mai amfani, ana iya tsara umarnin don dacewa da takamaiman dandano. 

Da zarar an yi samfurin, yana buƙatar a ajiye shi a cikin zafin jiki na 0 zuwa 4C don ɗan gajeren lokaci da -20C na dogon lokaci. Don hana shi lalacewa ko amsawa da wasu sinadarai a cikin muhalli.

 

References

 • Chi Y, Sauve AA. Nikotinamide riboside, mai gina jiki mai gina jiki a cikin abinci, shine bitamin B3 tare da tasiri akan metabolism na makamashi da neuroprotection. Curry Opin Clin Nutr Metab Kulawa. 2013 Nuwamba; 16 (6): 657-61. doi: 10.1097 / MCO.0b013e32836510c0. Dubawa. PubMed PMID: 24071780.
 • Bogan KL, Brenner C. Nicotinic acid, nicotinamide, da nicotinamide riboside: kimantawar kwayoyin NAD + takamaiman bitamin a cikin abincin mutum. Annu Rev Nutr. 2008; 28: 115-30. doi: 10.1146 / annurev.nutr.28.061807.155443. Dubawa. PubMed PMID: 18429699.
 • Ghanta S, Grossmann RE, Brenner C. Mitochondrial sunadarin protein na Mitochondrial a matsayin mai amfani da sikila, masanin juyin halitta na adana mai: sunadarai da dabaru na haɓakar acetyl-lysine. Crit Rev Biochem Mol Biol. 2013 Nuwamba-Dec; 48 (6): 561-74. doi: 10.3109 / 10409238.2013.838204. Dubawa. PubMed PMID: 24050258; PubMed Central PMCID: PMC4113336.
 • Duk abin da kuke Bukatar Ku sani game da Nicotinamide Riboside Chloride

 

Samu farashi mai yawa