Bayan karatun 2019-ya kammala da cewa Nicotinamide Mononucleotide amintacce ne ga amfanin ɗan adam idan an ƙayyade amfani da shi zuwa iyakar da aka ƙayyade, kamfanoni masu ƙera masana'antu da yawa sun shiga kasuwa tare da tayin su. Wannan zabin ya wuce gona da iri ya sanya masu saye cikin rudani game da wanene Nictonimade Mononucleotide (NMN) ƙarin shine mafi alkhairi a gare su. A namu ra'ayin, mafi kyawon maganin tsufa na Nicotinamide Mononucleotide (NMN) a cikin 2021 shine kamfanin Cofttek.
Cofttek kamfani ne mai daraja A + wanda ya kasance cikin kasuwa kusan shekaru 12 kuma ya haɓaka amintaccen mabiyi a wannan lokacin. NMN foda da kamfanin ke bayarwa sau uku an gwada gwaje-gwajen, NMN-mai magunguna ta samo asali ne daga kamfanonin da suka samar da NMN don manyan gwaje-gwajen asibiti na ɗan adam waɗanda suka faru tsawon shekaru. Da NMN foda wadata ta Cofttek yana sauƙaƙe sauƙaƙewa a cikin jikin mutum, ta haka ne zai ƙara yawan bioavailability na samfurin har da ayyukan aikinsa. Mafi mahimmanci, wannan foda yana zuwa da yawa kuma zaka iya adana shi tsawon watanni uku. Gabaɗaya, wannan shine ɗayan mafi kyawun abinci a halin yanzu ana samarwa a kasuwa tare da ƙimar mai amfani kuma yana fitowa daga kamfani wanda ya sadar da samfuran samfuri masu inganci kowace shekara.

Menene Nicotinamide Mononucleotide (NMN)?

Nicotinamide Mononucleotide (1094-61-7) ko NMN shine nucleotide wanda yake wanzu ta hanyar halitta cikin yawancin abincin da muke ci. Ana samo shi a cikin avocado, broccoli, kokwamba, kabeji, edamame, da tumatir. Koyaya, yawan NMN da waɗannan abinci ke bayarwa bai isa ya ci gaba da ayyuka masu mahimmanci na jiki ba saboda haka, ana ba mutane shawara sau da yawa su ɗauki ƙarin abubuwan NMN. Amma, me yasa NMN yake da mahimmanci ga jiki?

Nicotinamide Mononucleotide ko NMN shine ƙaddara ga Nicotinamide Adenine Dinucleotide ko NAD +. A cikin kalmomi masu sauƙi, NMN shine mahaɗin da ke canzawa zuwa NAD + ta hanyar jerin halayen sunadarai da ke faruwa a cikin ƙwayoyin. NAD +, a gefe guda, ana ɗaukarsa mai mahimmanci ga jiki yayin da yake aiwatar da mahimman ayyuka masu yawa, gami da daidaita yanayin jujjuyawar jiki, ragargaza abubuwan gina jiki don sakin kuzarin salula, da sauƙaƙe mahimman halayen enzymatic, wasu daga cikinsu suna jinkirta tsufa. Abun takaici, kodayake ana samun NAD + a cikin kowane sel na jiki, samarwa yana raguwa da shekaru. Mafi mahimmanci, babu abincin da mutum zai iya cinyewa don haɓaka samar da NAD + cikin jiki. Saboda haka, jiki yana buƙatar NAD + wanda zai canza zuwa NAD + a cikin tantanin halitta, don haka ya daidaita raguwar sa a cikin jiki. Wannan shine inda amfani da abubuwan karin NMN ya shigo cikin wasa.

(1) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Me Nmn yake da kyau?

NMN an samo shi don inganta aikin insulin da samarwa, wanda ke haifar da ƙarin fa'idodi na rayuwa da haƙuri na glucose. Musamman, abubuwan karin NMN na iya taimakawa aiki don sauƙaƙe yanayin rayuwa kamar ciwon sukari, ciwon hanta mai kiba, da kiba.

Shin Nmn zai iya juya tsufa?

Gudanar da nicotinamide mononucleotide (NMN) An nuna shi don rage ayyukan da ke da alaƙa da tsufa.Nicotinamide mononucleotide (NMN) yana haɓaka haɓakar bayanin miRNA na tsufa a cikin aorta na ƙuruciya tsoho, yana tsinkayar farfajiyar halittar jini da tasirin anti-atherogenic.

Taya zaka kara Nmn ta halitta?

Ana iya bayar da NMN ga beraye lafiya kuma ana samun sa ta ɗabi'a a yawancin abinci, gami da broccoli, kabeji, kokwamba, edamame da avocado. Sabon binciken ya nuna cewa lokacin da aka narkar da NMN a cikin ruwan sha kuma aka bai wa beraye, yakan bayyana ne a cikin jini cikin ƙasa da mintuna uku.

Shin Nmn zai iya kara tsawon rai?

Masana kimiyya sunyi nazarin irin waɗannan tsaka-tsakin, nicotinamide riboside (NR) da nicotinamide mononucleotide (NMN), fiye da sauran, kuma binciken yana ƙarfafawa. Yawancin karatu sun nuna cewa haɓakawa tare da waɗannan magabata na iya haɓaka matakan NAD + kuma tsawanta rayuwar yisti, tsutsotsi, da beraye.

Nmn har yaushe zai zauna a tsarinku?

Nazarinmu na yanzu yana nuna a fili cewa NMN yana saurin karɓuwa daga hanji zuwa zagayawa cikin jini tsakanin mins 2-3 kuma an tsarkake shi daga zagayawar jini zuwa kayan cikin cikin min 15.

(2) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Me zai faru idan ka daina shan Nmn?

Dukansu Resveratol da NMN suna aiki ne ta hanyar inganta ƙwayoyin ƙwayoyin jikinku don gyara kansu. Don haka, idan kun ɗauke su na ɗan lokaci sannan kuma dakatar da shi ba zai haifar muku da hanzari ku koma jihar da kuka kasance ba kafin ɗaukar su saboda canje-canje haɓaka ne na ainihi ga aikin kwayar halitta.

Nmn yayi maka kamar karama?

"Labarinmu ya nuna cewa baiwa NMN ga beraye sama da watanni 12 yana nuna tasirin tsufa." A cewar Imai, fassara sakamakon zuwa ga mutane yana nuna NMN na iya samarwa mutum da kumburin rayuwa na shekaru 10 zuwa 20.

Menene mafi kyawun kari don tsufa fata?

Bestarin Mafi Kyawun Antiarin tsufa

 • Curcumin
 • EGCG
 • Collagen
 • CoQ10
 • Nicotinamide riboside da nicotinamide mononucleotide
 • Crocin
 • wannan
 • Rhodiola
 • Tafarnuwa
 • Astragalus
 • Fisetin
 • Resveratrol

Ta yaya zan iya juya wrinkles a hankali?

 • Wear hasken rana.
 • Iyakance yawan shan sukari.
 • Dakatar da shan taba.
 • Yi amfani da man kwakwa.
 • Betaauki carotene.
 • Sha shayi ganyen lemun tsami.
 • Canja matsayin bacci.
 • Wanke fuskarka.
 • Guji hasken ultraviolet
 • Yourara antioxidants ɗinku

Ta yaya zan iya juya fata tsufa?

Don taimakawa marasa lafiyar su hana saurin tsufar fata, likitocin fatar jiki suna ba marasa lafiya shawarwari masu zuwa.

 • Kare fata daga rana kowace rana.
 • Aiwatar da mai tankin kai maimakon samun tan.
 • Idan ka sha taba, to ka tsaya.
 • Guji maimaita bayyanar fuska.
 • Ku ci abinci mai kyau, daidaitacce.
 • Sha ƙarancin barasa.
 • Motsa jiki a ranakun sati.
 • Tsaftace fatarka a hankali.
 • Wanke fuskarka sau biyu a rana da kuma bayan zufa mai nauyi.
 • Dakatar da amfani da kayayyakin kula da fata masu zafi ko ƙonawa.

Menene Sinclair ya bada shawara?

David Sinclair Ya Dauka:

Resveratrol - 1g / kowace rana - safiya tare da yogurt (duba inda zan siya) Nicotinamide Mononucleotide (NMN) - 1g / kowace rana - safiya (duba inda zan siya) Metformin (takardar sayan magani) - 1g / kullum - 0.5g da safe & 0.5g da dare - banda ranakun da ake motsa jiki.

Shin Nmn yana da illa?

Lokacin da aka ɗauke ta baki: Nicotinamide riboside shine POSSIBLY SAFE lokacin amfani dashi na ɗan gajeren lokaci. Sakamakon sakamako na nicotinamide riboside yawanci m. Illolin na iya haɗawa da matsalolin ciki kamar tashin zuciya da kumburin ciki ko matsalolin fata kamar ƙaiƙayi da gumi da yawa.

(3) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Menene sakamakon sakamako na resveratrol?

Lokacin ɗauka ta bakin: Resveratrol shine KYAUTA SAFE lokacin amfani dashi a cikin adadin da aka samu a cikin abinci. Lokacin da aka sha a cikin allurai har zuwa 1500 MG kowace rana har zuwa watanni 3, resveratrol shine BABBAN SAFE. Anyi amfani da mafi girman allurai har zuwa 2000-3000 MG a kullun cikin aminci har tsawon watanni 2-6. Koyaya, waɗannan ƙananan allurai na resveratrol suna iya haifar da matsalolin ciki.

Shin nicotinamide yana da lafiya don ɗauka kowace rana?

Nicotinamide riboside na iya zama mai aminci tare da kaɗan - idan wani - sakamako masu illa. A cikin karatun ɗan adam, shan 1,000-2,000 MG a kowace rana ba shi da wata illa mai cutarwa. Koyaya, yawancin karatun ɗan adam gajere ne kuma suna da karancin mahalarta. Don cikakkiyar ma'anar amincin ta, ana buƙatar ƙarin nazarin ɗan adam mai ƙarfi.

Me yasa NADH yayi yawa?

Wannan ƙarin NADH na iya karya daidaitaccen daidaituwa tsakanin NADH da NAD +, kuma ƙarshe zai iya haifar da gajiya mai raɗaɗi da nau'ikan cututtukan rayuwa.

Wanne ya fi kyau Nmn ko NR?

NR galibi ana ɗaukarsa azaman ingantaccen ingantaccen mai gabatarwa ga NAD +, amma ɗan uwanta ɗan kwaya NMN, yayin da ba wani sashi a cikin Basis ba, yana ɗaga girare a matsayin sabon yaro a kan bulo.

NMN ya fi NR sauƙi, ma'ana sau da yawa ana buƙatar karye shi don dacewa cikin tantanin halitta. NR, idan aka kwatanta da sauran magabatan NAD + (kamar su nicotinic acid ko nicotinamide) suna mulki mafi dacewa. Amma ba NMN wata sabuwar kofa, wacce zata iya shiga ta ciki, kuma sabon wasa ne gaba daya.

Menene mafi kyawun Nmn kari?

 • Wanne ƙarin Nmn ne mafi kyau?
 • NMN Allunan Rubuta.
 • NAD + Zinariyar Zinariya NMN.
 • Abubuwan da aka bayar na NMN Capsules.

Shin Nmn baya tsufa?

Hanyoyi don tilasta karuwa a cikin matakan NAD + an nuna su don inganta aikin mitochondrial a cikin tsofaffin dabbobi, suna juya wasu asarar da ke faruwa tare da shekaru. Gudanar da kulawar nicotinamide mononucleotide (NMN) an nuna don rage dysfunctions masu alaƙa da tsufa.

Nawa NMN ya kamata ku karɓa?

Yayinda karatu ya tabbatar da cewa Nicotinamide Mononucleotide ko NMN yana da aminci ga amfanin ɗan adam, ana ci gaba da gudanar da bincike don gano mafi ingancin sashi da yawan kwayar NMN a cikin mutane. Koyaya, karatun da aka gudanar ya zuwa yanzu sun tabbatar da cewa samfurin har zuwa 500 MG kowace rana yana da lafiya ga maza. Wadannan kwanakin, Nicotinamide Mononucleotide ana samun su ta hanyoyi daban-daban, gami da kwayoyi da hoda. NMN masu samar da kari suna da'awar cewa kari na baka yana da matukar tasiri wajen bunkasa NAD + cikin jiki. Waɗannan iƙirarin suna dogara ne da cewa Slc12a8, mai ɗaukar nicotinamide nucleotide, yana taimakawa tare da karɓar NMN a cikin hanji.

(4) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Shin Nmn daidai yake da b3?

NMN ba haka bane. NMN ba nau'in bitamin B3 bane, kuma babu wasu gwaji na asibiti don tabbatar da cewa yana ƙaruwa NAD a cikin mutane. NMN shima ba shine irin kwayar da za'a dauka a matsayin bitamin ba tunda tana dauke da sinadarin phosphate, wanda yake shafar ikon sa na shiga sel.

Wane abinci ne mafi girman girman NAD +?

Abincin da ke Bunƙasa Matakan NAD

Akwai wasu abinci waɗanda zasu iya haɓaka matakan NAD a cikin jiki. Wasu daga cikinsu sun haɗa da:

 • Milk Dairy - bincike ya nuna cewa madarar shanu kyakkyawan tushe ne na Riboside Nicotinamide (RN). Lita na sabon madarar shanu ta ƙunshi kimanin 3.9µmol na NAD +. Don haka yayin da kuke jin daɗin gilashin madara mai wartsakewa, hakika kuna samun ƙuruciya da koshin lafiya!
 • Kifi - ga wani dalilin da yasa zaku more kifi! wasu nau'ikan kifi kamar tuna, kifin kifi da sardines sune wadatattun hanyoyin NAD + na jiki.
 • Namomin kaza - mutane da yawa suna son namomin kaza kuma su a matsayin abinci na yau da kullun a cikin abincin su na yau da kullun. Amma shin kun san cewa naman kaza, musamman ma naman kaza, suma suna taimakawa cikin haɓaka matakan NAD a zahiri? Haka ne, wannan gaskiya ne. Don haka, ku ji daɗin cin naman kaza kuma ku ci gaba da kasancewa da ƙuruciya da ƙuruciya!
 • Yisti - yisti wani sinadari ne wanda ake amfani dashi don yin burodi da sauran kayan burodi. Yisti ya ƙunshi Riboside Nicotinamide (RN), wanda shine farkon NAD. Ga wani dalili a gare ku don jin daɗin wuraren da kuka fi so ko gurasar duk lokacin da kuka ziyarci gidan burodi! Ji daɗin abincin da kuka fi so yayin haɓaka matakan NAD a lokaci guda. Ta yaya sanyi yake cewa!
 • Koren Kayan lambu - kayan lambu koren suna dauke da dukkan nau'ikan abubuwan gina jiki a cikinsu wadanda suke da amfani ta hanyoyi da dama. Kwanan nan, ya bayyana cewa koren kayan lambu shima kyakkyawan tushen NAD ne ga jiki. Wasu daga cikin wadannan kayan lambu sun hada da peas da bishiyar asparagus.
 • Dukan hatsi - kamar yadda aka tattauna a baya, Vitamin B3 shima ya ƙunshi RN, ƙaddarar NAD. Koyaya, idan kayan lambu, kayan abinci ko hatsi suka dahu ko sarrafa su, sun rasa abinci mai gina jiki da kuma tushen bitamin. Saboda haka, ana ba da shawarar cewa ku ma ku ci ɗanyen kayan lambu kuma ku ɗauki hatsi gaba ɗaya maimakon abincin da aka sarrafa.
 • Yanke Yanayin Shaye-Shaye - NAD shine ke da alhakin kula da abubuwan ci gaba na jiki. Barasa yana neman tsoma baki tare da waɗannan matakan kuma yana rage tasirin NAD. Sabili da haka, yakamata ku guji yawan shan giya tunda suma basu da kyau ga lafiyar ku.

Shin Nmn yana haifar da ruwa?

A 'Niacin flush' wani sakamako ne na illa ga shan yawan niacin (Vitamin B3). Ruwan na faruwa yayin da niacin ke haifar da ƙananan ƙwayoyin cuta a cikin fatarka su faɗaɗa, wanda ke ƙara yawan jini zuwa saman fatar. Ba kamar abubuwan bitamin B3 (niacin) ba, nicotinamide riboside bazai haifar da fuskatar fuska ba.

A ina zan iya sayan Nmn a Kanada?

NMN shine nucleotide da aka samo daga ribose da nicotinamide. Kamar nicotinamide riboside (Niagen), NMN ya samo asali ne na niacin, kuma ya zama sifar NAD +. NMN Kanada: Nicotinamide mononucleotide ba a halin yanzu ana siyar dashi azaman ƙarin abincin abincin a Kanada.

NMN shine nucleotide da aka samo daga ribose da nicotinamide. Kamar nicotinamide riboside (Niagen), NMN ya samo asali ne na niacin, kuma ya zama sifar NAD +. NMN Kanada: Nicotinamide mononucleotide ba a halin yanzu ana siyar dashi azaman ƙarin abincin abincin a Kanada.

(5) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Shin Nmn lafiya?

A cikin shekarun da suka gabata, an gudanar da bincike da yawa don nazarin ko amfanin NMN a cikin mutane yana da aminci ko a'a. Wadannan karatuttukan sunyi, sau da yawa, sun bayyana cewa amfani da Nicotinamide Mononucleotide yana da cikakkiyar aminci lokacin da aka ƙayyade sashinsa. Gabaɗaya, an shawarci maza su tsaya a kan abin da ke ƙasa da 500 MG kowace rana. Koyaya, dole ne a nuna cewa FDA bata riga ta amince da NMN ba a matsayin lafiyayyar magani. Sabili da haka, idan kuna da duk wani rashin lafiyar ko al'amuran likita, zai fi kyau ku shawarci likitanku kafin fara duk wani kari na NMN.

Wanne ne ya fi kyau NAD ko NMN?

NAD da NMN shahararrun kayan haɗin tsufa ne, kuma da kyakkyawan dalili.

Ta yaya zan iya ƙara yawan NAD + na ɗabi'a?

Naturalara ƙarfin NAD Matakan

 • azumi
 • Nicotinamide Riboside Abincin Abincin
 • Darasi
 • Hasken rana da yawa bazai Yi kyau ba!
 • Abincin da ke Bunƙasa Matakan NAD

Me zan kawo tare da NMN?

Don inganta matakan NAD +, zaku iya ɗaukar capsules na NMN da aka jinkirta tare da Sirtuin Activator kamar su Resveratrol tare da yogurt mai ƙoshin mai wanda ke taimakawa kwayar halittar Resveratrol.

Shin zan ɗauki TMG tare da NMN?

Idan a yanzu kuna ɗaukar NMN ko kuna tunanin farawa, la'akari da haɗa shi tare da TMG azaman ƙarin tallafi don methylation. Sauran masu ba da gudummawar methyl wadanda zasu iya amfani sun hada da methylated B6, B12, da folate.

Menene bambanci tsakanin nicotinamide da nicotinamide riboside? (3)

Niacin sigari ne mai gurɓattsu na nicotine wanda jiki zai iya canzawa zuwa NAD. Nicotinamide amide ne na niacin wanda yafi kama da NAD kuma yana da ƙananan sakamako masu illa. Nicotinamide riboside wani nau'in roba ne na nicotinamide wanda yake da halaye daban-daban.

(6) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Nmn na niacin ne?

Kamar nicotinamide riboside, NMN abun banbanci ne na niacin, kuma mutane suna da enzymes waɗanda zasu iya amfani da NMN don samar da adenine dinucleotide na nicotinamide (NADH). A cikin beraye, NMN yana shiga sel ta cikin ƙananan hanji cikin mintuna 10 yana juyawa zuwa NAD + ta hanyar jigilar Slc12a8 NMN.

Shin nicotinamide riboside ƙananan BP?

Nicotinamide riboside shine ainihin abin da ke faruwa na halitta na adenine dinucleotide na nicotinamide (NAD +), matsakaici mai matsakanci game da tasirin amfani da ƙuntatawar caloric, sabili da haka sabon takaddama mai ƙarancin caloric mimetic fili. Kwanan nan mun kammala karatun farko na matukin jirgi na nicotinamide riboside supplementation a cikin lafiyayyun manya da tsofaffi kuma mun nuna cewa makonni 6 na kari sun rage hauhawar jini (SBP) ta 8 mmHg a cikin daidaikun mutane tare da SBP na asali na 120-139 mmHg (mai girma SBP / mataki na 1 hauhawar jini) idan aka kwatanta da placebo, da kuma saukar da jijiyar wuya, mai hangen nesa mai zaman kansa na CVD da cututtukan da ke tattare da mace-mace.

A ina ake samun sinadarin betaine?

Ana samun sinadarin Betaine a cikin kananan halittu, tsire-tsire, da dabbobi kuma yana da mahimmin bangare na abinci da yawa, gami da alkama, kifin kifi, alayyafo, da sukari. Betaine shine zwitterionic quaternary ammonium wanda aka fi sani dashi da trimethylglycine, glycine betaine, lycine, da oxyneurine.

(7) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Waɗanne abinci ne suke dakatar da wrinkles?

Anan ga mafi kyawun abinci mai tsufa don ciyar da jikinku don walƙiya wanda ke fitowa daga ciki.

 • Watercress
 • Ja kararrawa barkono
 • Gwanda
 • blueberries
 • Broccoli
 • alayyafo
 • kwayoyi
 • Dankali mai dadi
 • Pomegranate tsaba

Ta yaya zan iya yin shekaru 10 ƙarami?

 • Yi amfani da abin rufe fuska.
 • Zaɓi Tushen haske
 • Sauƙaƙa Gashin ka
 • Sanye Pawan Dawakai
 • Exaddamar da (Amma Kar a doara shi)
 • Fitar Fitar da Ruwan Ranka
 • Kammala kallonku da hazo ma'adinai

Taya zan iya dakatar da fuskata daga tsufa?

 • Kare fata daga rana kowace rana
 • Aiwatar da mai tankin kai maimakon samun tan
 • Idan ka sha taba, to ka tsaya
 • Guji maimaita bayyanar fuska
 • Ku ci abinci mai kyau, daidaitacce
 • Sha ƙarancin barasa
 • Motsa jiki a ranakun sati
 • Tsaftace fatarka a hankali

Waɗanne abinci ne suke sa ku saurin tsufa?

 1. Soyayyen dankalin turawa mai zaki don dankalin turawa
 2. Gurasar da aka toya don farin gurasa
 3. Zuma ko 'ya'yan itace don farin suga
 4. Man zaitun ko avocados don margarine
 5. Tsaya tare da kaji don naman da aka sarrafa
 6. Ji fitar kiwo
 7. Yi tunani sau biyu game da soda da kofi
 8. Sha giya a cikin matsakaici
 9. Guji dafa abinci a cikin babban zafi
 10. Canja wainar shinkafa
 11. Yaƙar fructose tare da lipoic acid

Wane bitamin ne mai kyau ga ƙyallen fuska?

Vitamin C kuma zai iya taimakawa wajen kawar da alamun tsufa saboda mahimmiyar rawar da yake da shi a cikin haɗin jikin mutum. Yana taimaka wajan warkar da fata kuma, a wasu lokuta, yana rage bayyanar wrinkles. Shima wadataccen bitamin C yana iya taimakawa gyara da hana bushewar fata.

(8) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Me yasa muke Bukatar Nicotinamide Mononucleotide (NMN)?

Tsufa yana da alaƙa da lokaci da kuma taimakon lokaci na ayyukan mutum. Kodayake tsufa ba makawa kuma ba makawa, masana kimiyya sun ba da shekaru masu yawa don fahimtar yadda wannan aikin zai iya jinkirta da sarrafa shi. Wannan ci gaba da bincike ya haifar da gano abubuwa da dama da mahadi tare da kayan tsufa waɗanda za a iya canza su zuwa abubuwan tsufa. Suchaya daga cikin irin waɗannan mahaɗan tare da mahimmancin kaddarorin tsufa waɗanda masana kimiyya ke jin daɗi shine NMN ko Nicotinamide Mononucleotide. A cikin wannan labarin, zamu tattauna duk abin da ya kamata a sani game da NMN da kuma mafi kyawun maganin tsufa na nicotinamide mononucleotide a cikin 2022.

Nicotinamide Mononucleotide (NMN) Yana amfani

Har zuwa 'yan shekarun da suka gabata, duk karatun da ya shafi amfani da NMN an yi shi ne a kan dabbobi kuma yayin da waɗannan karatun suka nuna sakamako mai fa'ida, waɗannan sakamakon bai isa ya kafa fa'idodin amfani da NMN a cikin' yan adam ba. A cikin 2016, an gudanar da bincike don nazarin amincin amfani da NMN da lokacin aikin sa a cikin jinin ɗan adam. Binciken ya kawo sakamako mai kyau. Bayan haka, an sake gudanar da wani binciken a cikin 2016 don nazarin tasirin amfani da NMN a cikin tsofaffin mata 50 da ke fama da babban BMI, glucose na jini, da triglycerides na jini. Binciken ya yi nasara. Koyaya, tunda filin binciken ya takaita ga mata na wasu shekaru, masana kimiyya sunyi imanin cewa ana buƙatar ƙarin tabbaci don tabbatar ko cin abincin NMN yana da aminci ga ɗan adam.

Saboda haka, kwanan nan, a cikin 2019, an gudanar da bincike a Sashin gwaji na Clinical na Makarantar Magungunan Jami'ar Keio. Batun binciken shine maza 10 masu shekaru tsakanin 40 da 60. An yi amfani da waɗannan mazaje daga 100 MG zuwa 500 MG. Binciken ya kammala da cewa NMN na da kyakykyawan yarda da dan adam kuma ba zai iya amfani da shi ba matukar an tsara yadda ake amfani da shi. Wannan binciken yana da mahimmanci kamar yadda shine binciken NMN na farko da aka gudanar akan mutane don nazarin tasirin NMN akan lafiyar ɗan adam gabaɗaya. Da zaran an tabbatar da cewa amfani da NMN ba shi da lafiya, masana'antun sun fara yin boma-bomai a kasuwa tare da kari na NMN, wanda ya zama ruwan dare gama gari a kwanakin nan.

amfanin

A cikin wannan ɓangaren, zamu tattauna fa'idodi masu fa'ida da ke da alaƙa da fa'idodin Nicotinamide Mononucleotide ko fa'idodin NMN.

(9) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

N NMN Na Rage tsufa

Ofaya daga cikin manyan fa'idodin NMN shine cewa yana rage jinkirin tsufa. Bayan 'yan shekaru da suka gabata David Sinclair, sanannen masanin ilimin halittu na Australiya kuma farfesa na ilimin halittar jini, ya ba da hujja cewa NAD + yana rage tsufa da kuma cututtukan da suka danganci shekaru a cikin mutane. Koyaya, samar da NAD + ya ragu tare da tsufa. Don haka, yayin da mutane suke tsufa, buƙatar NAD + mai ƙididdigewa yana ƙaruwa a cikin jikinsu. A nan ne NMN ya shigo cikin wasa: NMN yana shiga cikin sel kuma ya yi canje-canje da yawa na sunadarai kafin ya zama zuwa NAD + kuma yana rage jinkirin aiwatar da tsufa.

② Mutanen da ke Fama da Ciwon Suga zasu iya Amfana da Amfani da shi

An gudanar da bincike don nazarin yadda karin magana na NMN na baki ya taimaka tare da rage cin abinci da cututtukan da ke da alaƙa da shekaru a cikin mice. Binciken ya nuna cewa berayen da aka bayar na karin NMN na baki sun nuna karuwar hankalin sa ga insulin din da kuma karuwar rufin ta. Wannan binciken ya ba da wata alama da ke nuna cewa Nicotinamide Mononucleotide ko karin magana ta baka na NMN na iya taimakawa mutanen da ke fama da ciwon sukari.

Amfani da NMN Shima Yana da alaƙa tare da Ingantaccen Lafiyar Zuciya

An sake yin wani binciken don nazarin yadda karin NMN ya shafi lafiyar zuciya a cikin mice Binciken ya nuna cewa NMN ba wai kawai ya sake canza tsarin jini da yaduwar shekaru da lalacewar ƙwayar cuta a cikin mice ba har ma ya haifar da ingantaccen gudanawar jini. Abinda ya fi ba da mamaki shi ne cewa a cikin kwatancen da aka bayar na karin NMN, an lura da fashewar sabbin hanyoyin jini. Kwanan nan, an sake yin wani binciken don nazarin tasirin NMN akan lafiyar zuciya a cikin mice kuma wannan binciken ya bayyana irin sakamakon. Wadannan karatun sun ba da isasshen tabbaci ga masu bincike don yin imani da cewa yawan amfani da NMN kuma yana inganta lafiyar zuciya a cikin mutane.

Nicotinamide Mononucleotide (NMN)

④ Mutanen da ke da Alzheimer na Iya Amfana da Amfani da NMN

A cikin mutanen da ke fama da cutar Alzheimer, matakan NAD suna sauka ƙasa sosai. Don haka, lokacin da mutanen da ke fama da cutar Alzheimer suka cinye NMN, jiki yana amsawa ta hanyar ƙara adadin NAD +, wanda hakan kuma, ke haifar da ƙara sarrafawar mota, ƙara ƙarfin kwayar SIRT3, ingantaccen ƙwaƙwalwar ajiya, da rage neuroinflammation. Don haka, mutanen da ke fama da cutar Alzheimer na iya amfana daga cinyewa NMN.

NMN Hakanan Yana Inganta Aikin Koda

Linkedarin maganin OMN na Oral yana da alaƙa da haɓakar aikin koda. Wannan saboda NMN yana haɓaka samar da NAD + da SIRT1, dukansu suna da alaƙa da haɓakar aikin koda.

(10) ↗

Source Amintacce

PubMed Central

Babban mutunta bayanai daga Cibiyoyin Lafiya na Ƙasa
Je zuwa tushen

Inda zaka Sayi Nicotinamide Mononucleotide (NMN) Foda a cikin Babban?

Idan kuna neman siyan Nicotinamide Mononucleotide (NMN) foda a cikin yawa, wuri mafi kyau don siyan NMN foda shine cofttek.com. Cofttek babbar masana'antar hada magunguna ce wacce ke samar da kayayyaki masu inganci da inganci tun shekara ta 2008. Kamfanin yana alfahari da ƙungiyar R&D mai ban sha'awa tare da ƙwararrun ƙwararrun mutane waɗanda suka himmatu ga haɓaka kayayyakin gasa. Cofttek yana da abokan tarayya kuma yana ba da samfuransa ga kamfanonin harhada magunguna a China, Turai, Indiya, da Arewacin Amurka. Β-Nicotinamide Mononucleotide da Cofttek ya bayar yana da inganci ƙwarai da gaske kuma mai aminci ga cin ɗan adam. Mafi mahimmanci, kamfanin yana ba da wannan foda ɗin a cikin yawa, watau a cikin raka'a 25kgs. Don haka, idan kuna neman sayi wannan hoda da yawa, Cofttek shine kamfanin da yakamata ku tuntuɓi - sune mafi kyawun Nicotinamide Mononucleotide (NMN) mai samar da foda a kasuwa.

Bayanin bayanan Nicotinamide Mononucleotide (NMN)
Bayanin bayanan Nicotinamide Mononucleotide (NMN)
Bayanin bayanan Nicotinamide Mononucleotide (NMN)
Mataki na ashirin da:

Dakta Zeng

Co-kafa, babban shugabancin kamfanin; PhD ta karɓa daga Jami'ar Fudan a cikin ilimin sunadarai. Fiye da shekaru tara na ƙwarewa a cikin ilimin sunadarai da ƙirar ƙirar ƙwayoyi; kusan takardun bincike 10 da aka buga a cikin mujallu masu iko, tare da lasisin mallakar Sinawa sama da biyar.

References

(1). Yao, Z., et al. (2017). Nicotinamide Mononucleotide yana hana JNK Kunnawa don Koma Cutar Alzheimer.

(2). Yoshino, J., et al. (2011). Nicotinamide Mononucleotide, Matsakaiciyar Key NAD (+), Yana Kula da Pathophysiology na Abinci da Ciwon Cutar Ciwon Suga a Mice. Cell metabolism.

(3). Yamamoto, T., et al. (2014). Nicotinamide Mononucleotide, Matsakaici na NAD + kira, Yana Kare Zuciya daga Ischemia da Reperfusion.

(4). Wang, Y., et al. (2018). ADarin NAD + Yana Noraukaka Sigogin Alzheimer Mai Mahimmanci da Amsoshin Lalacewar DNA a cikin Sabon Mouse Model tare da Gabatarwar Gyara DNA.

(5). Keisuke, O., et al. (2019). Hanyoyin Canza NAD Metabolism a cikin Cutar Rashin Lafiya. Jaridar Kimiyyar Biomedical.

(6). Tafiya don gano egt.

(7). Oleoylethanolamide (oea) - sihiri ne na rayuwarka.

(8). Anandamide vs cbd: wanne ne ya fi dacewa da lafiyar ku? Duk abin da kuke buƙatar sani game da su!

(9). Duk abin da kuke buƙatar sani game da nicotinamide riboside chloride.

(10). Magnesium l-threonate kari: fa'idodi, sashi, da sakamako masu illa.

(11). Palmitoylethanolamide (fis): fa'idodi, sashi, amfani, kari.

(12). Manyan fa'idodin kiwon lafiya na 6 na resveratrol.

(13). Manyan fa'idodi guda 5 na shan phosphatidylserine (ps).

(14). Manyan fa'idodi guda 5 na shan pyrroloquinoline quinone (pqq).

(15). Mafi kyawun nootropic na alpha gpc.

Dr. Zeng Zhaosen

Shugaba&FOUNDER

Co-kafa, babban shugabancin kamfanin; PhD ya karɓa daga Jami'ar Fudan a cikin ilimin sunadarai. Fiye da shekaru tara na ƙwarewa a fagen ilimin hada sinadarai na ilimin sunadarai. Kwarewar wadataccen ilimin kimiyyar hade-hade, kimiyyar magani da hada al'ada da gudanar da aiki.

Kai ni Yanzu